യൂറിനറി ഇന്‍ഫെക്ഷന്‍

0

പലരേയും അലട്ടുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രശ്‌നമാണ് യൂറിനറി ഇന്‍ഫെക്ഷന്‍ അഥവാ മൂത്രസംബന്ധമായ അണുബാധ. പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്കാണ് ഇത് വരാറുള്ളത്. ചിലര്‍ക്കിത് അടിക്കടി വരികയും ചെയ്യും. വേണ്ട രീതിയില്‍ ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കില്‍ കിഡ്‌നിയിലേക്കും മറ്റും കടക്കാന്‍ സാധ്യതയുളളതാണ് ഇത്. ഇടയ്ക്കിടക്ക് മൂത്രമൊഴിക്കാൻ തോന്നുക, മൂത്രമൊഴിക്കുമ്പോൾ വേദന അനുഭവപ്പെടുക, ബ്ലീഡിങ്, ഇടുപ്പ് ഭാഗങ്ങളിൽ വേദന എന്നിവയൊക്കെ മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ ഉണ്ടാക്കുന്ന അസ്വസ്ഥതകൾ ആണ്. യൂറിനറി അണുബാധ അകറ്റി നിര്‍ത്താന്‍ ചെയ്യാവുന്ന, ചെയ്യേണ്ട ചിലതിനെ കുറിച്ചറിയൂ.

വെള്ളം 
പല കാരണങ്ങളാൽ ശരീരത്തിന് ജലാംശം പ്രധാനമാണ്. വെള്ളം കുടിയ്ക്കാതിരിയ്ക്കുന്നത് ഈ പ്രശ്‌നത്തിനുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണമാണ്. ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം, ഇത് ഇടയ്ക്കിടെ മൂത്രമൊഴിക്കാനും അണുബാധയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നതിനു മുമ്പ് ബാക്ടീരിയകളെ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് പുറന്തള്ളാനും സഹായിക്കുന്നു എന്നതാണ്. കത്തുന്ന സംവേദനം ലഘൂകരിക്കാനുള്ള ഫലപ്രദമായ വീട്ടുവൈദ്യമാണിതെന്ന് ചില പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.
മൂത്രംനിങ്ങൾ ശരീരത്തിന് നന്നായി ജലാംശം നൽകുകയും നിങ്ങൾക്ക് തോന്നുമ്പോൾ മൂത്രമൊഴിക്കുകയും വേണം. നിങ്ങൾ മൂത്രം എത്രയധികം പിടിച്ച് വയ്ക്കുന്നുവോ അത്രയധികം മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ ഉണ്ടാവാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ഇത് ബാക്റ്റീരിയകളുടെ വളർച്ചയ്ക്കും മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധയ്ക്കും വഴിവയ്ക്കും. പ്രോബയോട്ടിക്സ് കഴിക്കുന്നത് കുടലിന്റെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും, ഇത് അണുബാധകളെ ചെറുക്കുന്നതിന് നല്ല പ്രതിരോധശേഷി നിലനിർത്താൻ ശരീരത്തെ സഹായിക്കുന്നു.

ശുചിത്വം

നല്ല ശുചിത്വം പാലിക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. സ്വകാര്യ ഭാഗങ്ങളില്‍ ബാക്ടീരിയയുടെ വളര്‍ച്ച ഒഴിവാക്കാന്‍ ആര്‍ത്തവ ശുചിത്വം പാലിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഒഴുക്കിനെ ആശ്രയിച്ച് ഓരോ 4-5 മണിക്കൂറോ അതില്‍ കുറവോ കൂടുമ്പോള്‍ ടാംപോണുകളോ പാഡുകളോ മാറ്റണം.തുടയ്‌ക്കേണ്ടത് മുന്നില്‍ നിന്ന് പിന്നിലേക്ക്- അതായത് യോനി മുതല്‍ മലദ്വാരം വരെ ആയിരിക്കണം. ഇത് മലദ്വാരത്തില്‍ നിന്ന് മൂത്രനാളിയിലേക്കോ യോനിയിലേക്കോ ബാക്റ്റീരിയകള്‍ പടരുന്നത് തടയും.സ്വകാര്യ ഭാഗങ്ങളില്‍ ബാക്ടീരിയയുടെ വളര്‍ച്ച ഒഴിവാക്കാന്‍ ആര്‍ത്തവ ശുചിത്വം പാലിക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഒഴുക്കിനെ ആശ്രയിച്ച് ഓരോ 4-5 മണിക്കൂറോ അതില്‍ കുറവോ കൂടുമ്പോള്‍ ടാംപോണുകളോ പാഡുകളോ മാറ്റണം

പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്ക്

ശരീരത്തിലെ അസാധാരണമായ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കാരണം പ്രമേഹരോഗികള്‍ക്ക് യുടിഐ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്, കൂടാതെ രോഗം കാരണം രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനങ്ങളുടെ ശേഷിയും കുറയുന്നു. വെളുത്തുള്ളി അതിന്റെ ആന്റി ബാക്ടീരിയല്‍, ആന്റിഫംഗല്‍ ഗുണങ്ങള്‍ക്ക് പേരുകേട്ടതാണ്. വെളുത്തുള്ളി ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാവുന്ന യുടിഐ സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതായി ചില പഠനങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.ക്രാന്‍ബെറി എക്‌സ്ട്രാക്റ്റുകളോ ജ്യൂസോ കുടിക്കുന്നത് മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ തടയാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ക്രാന്‍ബെറിയില്‍ മൂത്രനാളിയിലേക്ക് ബാക്ടീരിയയെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനെ തടയുന്ന പദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍ ഉണ്ട്, അതിനാല്‍ അണുബാധ തടയാന്‍ ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!