പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സ്ത്രീകളെന്ന് പുതിയ സര്‍വേ റിപ്പോര്‍ട്ട്

0

 

ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായി പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സ്ത്രീകളെന്ന് പുതിയ സര്‍വേ റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇന്ത്യയില്‍ ഇപ്പോള്‍ ഓരോ 1000 പുരുഷന്‍മാര്‍ക്കും 1,020 സ്ത്രീകളാണുള്ളതെന്ന് ദേശീയ കുടുംബ ആരോഗ്യ സര്‍വേ പുറത്ത് വിട്ട റിപ്പോര്‍ട്ടിലാണ് ഇതിനെ കുറിച്ച് പറയുന്നത്.നവംബര്‍ 24 ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ നാഷണല്‍ ഫാമിലി ആന്റ് ഹെല്‍ത്ത് സര്‍വേയില്‍ (എന്‍എഫ്എച്ച്എസ്) ഇതിനെ കുറിച്ച് വ്യക്തമാക്കുന്നു. എന്‍എഫ്എച്ച്എസ് ഒരു സാമ്പിള്‍ സര്‍വേയാണ്. ഈ സംഖ്യകള്‍ വലിയ ജനസംഖ്യയ്ക്ക് ബാധകമാണോ എന്ന് അടുത്ത ദേശീയ സെന്‍സസ് നടത്തുമ്പോള്‍ മാത്രമേ ഉറപ്പോടെ പറയാന്‍ കഴിയൂ.

എന്നിരുന്നാലും പല സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളുടെയും കാര്യം ഇങ്ങനെയാണ്. ഇത് ആദ്യമായാണ് എന്‍എഫ്എച്ച്എസ് നടത്തിയ സര്‍വ്വെയില്‍ സ്ത്രീപുരുഷാനുപാത കണക്കില്‍ സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം കൂടുന്നത്.യഥാര്‍ത്ഥ ചിത്രം സെന്‍സസില്‍ നിന്ന് പുറത്തുവരുമെങ്കിലും, സ്ത്രീ ശാക്തീകരണത്തിനായുള്ള ഞങ്ങളുടെ നടപടികള്‍ ഞങ്ങളെ ശരിയായ ദിശയിലേക്ക് നയിച്ചുവെന്ന് ഫലങ്ങള്‍ നോക്കുമ്പോള്‍ നമുക്ക് പറയാന്‍ കഴിയും… – കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയം അഡീഷണല്‍ സെക്രട്ടറി വികാസ് ഷീല്‍ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ജനിച്ച കുട്ടികളുടെ ജനനസമയത്തെ ലിംഗാനുപാതം ഇപ്പോഴും 929 ആണ്.
സെന്‍സസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ വെബ്സൈറ്റില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ അനുസരിച്ച് 2010-14 ല്‍ പുരുഷന്‍മാരുടെയും സ്ത്രീകളുടെയും ജനനസമയത്തെ ശരാശരി ആയുര്‍ദൈര്‍ഘ്യം യഥാക്രമം 66.4 വര്‍ഷവും 69.6 വര്‍ഷവുമാണ്.സ്ത്രീകളുടെ ആരോഗ്യത്തോടുള്ള നമ്മുടെ സമീപനത്തിന് പ്രത്യുല്‍പ്പാദന ആരോഗ്യത്തിന് മാത്രം മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ സമഗ്രമായ ജീവിത ചക്ര വീക്ഷണം ആവശ്യമാണെന്ന് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ പോളിസി റിസര്‍ച്ച് പ്രസിഡന്റ് യാമിനി അയ്യര്‍ പറഞ്ഞു.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!