യുവാക്കൾക്കിടയിൽ ഹൃദ്രോഗം വർധിക്കുന്നു, കാരണം ഇതാണ്…

0

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷത്തിനിടെ രാജ്യത്ത് ഹൃദ്രോഗികളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. മുംബൈയിലെ ഏഷ്യൻ ഹാർട്ട് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ഡോ. രമാകാന്ത് പാണ്ഡ ആജ് തക്കുമായുള്ള പ്രത്യേക സംഭാഷണത്തിൽ യുവാക്കളിൽ ഹൃദയാഘാതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി സുപ്രധാന വിവരങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഡോ. പാണ്ഡയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, ആഗസ്റ്റിൽ, 28-കാരനായ ഒരു യുവാവ് കടുത്ത നെഞ്ചുവേദനയും ശ്വാസതടസ്സവും കാരണം ആശുപത്രിയിൽ വന്നു. യുവാവിന് പോസ്റ്റ് കോവിഡ് ഹൃദയാഘാതം ഉണ്ടായിരുന്നു. കൃത്യസമയത്ത് ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചതിനാൽ അയാൾ രക്ഷപെട്ടു..

യുവാക്കളിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഹൃദയാഘാതങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷങ്ങളിൽ നിരവധി പഠനങ്ങൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്. ഈ വർഷം ആഗസ്റ്റിൽ യൂറോപ്യൻ സൊസൈറ്റി ഓഫ് കാർഡിയോളജി നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ, യുവാക്കളിൽ അമിതമായ മദ്യപാനവും പുകവലിയും ഹൃദയാഘാതം, ഹൃദ്രോഗം എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

പഠനമനുസരിച്ച്, മദ്യവും പുകവലിയും രക്തസമ്മർദ്ദം, കൊളസ്ട്രോൾ, രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് എന്നിവയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു. ജങ്ക്, ഫാറ്റി ഭക്ഷണങ്ങൾ കാരണം, ധമനികൾ കഠിനമാവുകയും ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഈ വർഷം ഓഗസ്റ്റ് മാസത്തിൽ, യുഎസിലെ മിനസോട്ട യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്തിൽ 18 മുതൽ 30 വയസ്സുവരെയുള്ള 4,946 ആളുകളിൽ ഒരു പഠനം നടത്തി. പഠനമനുസരിച്ച്, 52% ആളുകളിൽ ഹൃദ്രോഗ സാധ്യത കുറവാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. ഈ ആളുകൾ ആരോഗ്യകരവും സസ്യങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതുമായ ഭക്ഷണം കഴിച്ചിരുന്നു. ഇവയിൽ, 30 വയസ്സിനു ശേഷം ഹൃദ്രോഗം ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത പ്രകടിപ്പിച്ചു.

അതേസമയം ഏപ്രിലിൽ അമേരിക്കൻ ഹാർട്ട് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നടത്തിയ ഒരു പഠനത്തിൽ, അമിതവണ്ണം ഹൃദ്രോഗത്തിന്റെ പ്രധാന കാരണമായി കണക്കാക്കപ്പെട്ടു. അമിതവണ്ണം ഉറക്ക തകരാറുകൾ, പ്രമേഹം, രക്താതിമർദ്ദം എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ആൽബർട്ട സർവകലാശാലയിലെ ഒരു പഠനത്തിൽ, യുവാക്കളുടെ ഹൃദയാഘാതം കൊളസ്ട്രോളും അമിതവണ്ണവും തമ്മിൽ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി.

ബ്രിട്ടീഷ് മാസികയായ നേച്ചറിന്റെ 2020 ഒക്ടോബറിലെ പഠനമനുസരിച്ച്, ചില ആളുകളിൽ ഹൃദ്രോഗം ജന്മനാ ഉണ്ടാകുന്നു. പഠനത്തിൽ, അത്തരം ആളുകൾ കൂടുതൽ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ ചെയ്യണം, കാരണം ഇത് ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾക്കുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നു. യുവാക്കൾ പതിവായി വ്യായാമം ചെയ്യണമെന്നും ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കണമെന്നും ഡോക്ടർമാർ ഉപദേശിക്കുന്നു.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!