അന്വേഷണം ദുര്‍ബലം; മുട്ടില്‍ മരംമുറി കേസില്‍ കത്ത് നല്‍കി

0

മു​ട്ടി​ല്‍ മ​രം​മു​റി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സമർപ്പിച്ച കു​റ്റ​പ​ത്ര​വും കേ​സ് അ​ന്വേ​ഷ​ണ​വും ദുർബ​ല​മെ​ന്ന് ​കാണിച്ച് പ​ബ്ലി​ക് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ര്‍ അ​ഡ്വ. ജോ​സ​ഫ് മാ​ത്യു ക്രൈം​ബ്രാ​ഞ്ച് എ.​ഡി.​ജി.​പി എ​ച്ച്. വെ​ങ്കി​ടേ​ഷി​ന്
ക​ത്ത് നൽകി. അന്വേഷണസംഘം സമ്മർപ്പിച്ച കു​റ്റ​പ​ത്ര​വു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​യാ​ൽ കോ​ട​തി​യി​ൽ കേ​സ് ദു​ർ​ബ​ല​മാ​കു​മെ​ന്നും തു​ട​ര​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ന് അ​നു​മ​തി തേ​ടി കോ​ട​തി​യി​ല്‍ അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍ക​ണ​മെന്നും കത്തിൽ ആവശ്യം. മരംമുറിനടന്ന സമയത്തെ കലക്ടർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള റവന്യൂ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ചോദ്യം ചെയ്യണമെന്നുംകത്തിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

2023 ഡി​സം​ബ​ര്‍ നാ​ലി​നാ​ണ് പ്രത്യേക അന്വേഷണ സംഘം സു​ൽ​ത്താ​ൻ ബ​ത്തേ​രി കോ​ട​തി​യി​ല്‍ കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍പ്പി​ച്ച​ത്. രാജ്യത്ത് ആ​ദ്യ​മാ​യി ത​ടി​ക​ളു​ടെ ഡി.​എ​ൻ.​എ പ​രി​ശോ​ധ​നാ​ഫ​ല​വും ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​
86,000 പേ​ജു​വ​രു​ന്ന കു​റ്റ​പ​ത്രം ദു​ര്‍ബ​ല​മാ​ണെ​ന്നും കേ​സി​ന്റെ വി​ജ​യ​ക​ര​മാ​യ ന​ട​ത്തി​പ്പി​നു പ​ര്യാ​പ്ത​മ​ല്ലെ​ന്നു​മാ​ണ് പ​റ​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. പ്ര​തി​ക​ള്‍ക്ക് ശി​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ന്ന​തി​ന് കേ​സി​ല്‍ തു​ട​ര​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ത്തി പ​ഴു​തു​ക​ള്‍ അ​ട​ച്ച കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍പ്പി​ക്ക​ണം. അ​ന​ധി​കൃ​ത മ​രം​മു​റി ന​ട​ന്ന കാ​ല​ത്തെ ജി​ല്ല ക​ല​ക്ട​ര്‍ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടെ റ​വ​ന്യൂ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രി​ല്‍ ചി​ല​രെ വി​ശ​ദ​മാ​യി ചോ​ദ്യം​ചെ​യ്യ​ണം. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളൊ​ന്നും അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ന്റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഉ​ണ്ടാ​കാ​ത്ത​ത് കേ​സ് ദു​ർ​ബ​ല​മാ​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ൻ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

ക​ത്തി​ന്റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ എ.​ഡി.​ജി.​പി അ​ടി​യ​ന്ത​ര വി​ഡി​യോ കോ​ൺ​ഫ​റ​ൻ​സ് ചേർന്നിരുന്നു.​ ഗ​വ. പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​റും ര​ണ്ട് എ​സ്.​പി​മാ​രും അ​ന്വേ​ഷ​ണ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​യ ഡി.​വൈ.​എ​സ്.​പി​യു​മാ​ണ് യോ​ഗ​ത്തി​ൽ പങ്കെ​ടു​ത്ത​ത്. തു​ട​ര​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ത്താ​തെ​യും അ​ഡീ​ഷ​ന​ൽ കു​റ്റ​പ​ത്രം കോ​ട​തി​യി​ൽ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​തെ​യും കേ​സ് മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കാ​നാ​കി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ർ യോ​ഗ​ത്തി​ൽ അ​റി​യി​ച്ച​ത്. വ​നം വ​കു​പ്പ് കേ​സ് ചാ​ർ​ജ് ചെ​യ്യാ​ത്ത​ത് ഉ​ൾ​പ്പ​ടെ​യു​ള്ള അ​പാ​ക​ത​ക​ളും പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട പ​ല​രേ​യും ചോ​ദ്യം ചെ​യ്യാ​ത്ത​തു​മ​ട​ക്ക​മു​ള്ള വീ​ഴ്ച​ക​ളുംപ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ർ യോ​ഗ​ത്തി​ൽ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. വീ​ഷ​യ​ത്തി​ൽ അ​ന്തി​മ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കാ​ൻ 18ന് ​വീ​ണ്ടും യോ​ഗം ചേരും.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!